Van cổng mặt bích

(1 đánh giá của khách hàng)

7,000

  • Kích cỡ: DN50 đến DN400
  • Chất liệu: Gang GC200, Inox 304
  • Kiểu kết nối: Hai mặt bích JIS 10K
  • Áp lực làm việc: PN16
  • Nhiệt độ làm việc: 80 độ C/ 180 độ C
  • Môi trường lưu chất: Nước, nước thải…
  • Thương hiệu: Wonil
  • Xuất xứ: Hàn Quốc
  • Bảo hành:12 Tháng

Để lại số điện thoại để được tư vấn ngay:

    gọi chúng tôiliên hệ zaloKinh Doanh: 0915.891.666

    Góp ý, khiếu nại: 0963.189.833
    Kế toán: 024.6295.3738
    • Giá tốt - Hàng chính hãng 100%
    • Chiết khấu cao cho dự án
    • Tư vấn hỗ trợ 24/7
    • Am hiểu - Kinh nghiệm ngành van gần 15 năm
    • Giao hàng siêu tốc
    • Bảo hành lên đến 24 tháng

    Van cổng mặt bích DN50 – DN1500, kết nối mặt bích chắc chắn, chịu áp lực cao, tiêu chuẩn mặt bích JIS, BS, DIN, ANSI, phù hợp với nhiều điều kiện môi trường. Sản phẩm được Tuấn Hưng Phát nhập khẩu, phân phối trực tiếp, chính hãng, giá thành cạnh tranh. Liên hệ hotline để nhận báo giá van cổng mặt bích mới nhất.

    Van cổng mặt bích là gì?

    Van cổng mặt bích hay còn gọi van cửa mặt bích, van cổng nối bích, van cổng BB, tiếng Anh là Flange gate valve, là dòng van công nghiệp sử dụng kiểu kết nối mặt bích để liên kết trực tiếp với đường ống. Tùy từng model, sản phẩm này sẽ được kết nối theo các tiêu chuẩn BS, DIN, JIS, ANSI. Kích cỡ van chủ yếu được sản xuất từ trung bình đến lớn; chất liệu gang, inox, thép; điều khiển thủ công tay quay hoặc tự động bằng điện, khí nén.

    Van cổng mặt bích là gì?

    Van cổng mặt bích là gì?

    Điểm mạnh nổi bật của van cổng mặt bích chính là thiết kế chắc chắn, khả năng chịu áp lực cao, ổn định. Đồng thời, còn giúp làm kín tốt, hạn chế tình trạng rò rỉ và đáp ứng tốt hệ thống yêu cầu độ kín cao. Thiết bị thường được dùng để đóng mở hoàn toàn dòng chảy trong nhiều hệ thống thông dụng như PCCC, VAC, hơi, khí nén, dầu, nước…

    Thông số kỹ thuật van cổng mặt bích

    Kích cỡDN50 – DN1500
    Chất liệugang, inox, thép
    Gioăng làm kínEPDM, PTFE
    Áp lực làm việcPN16, PN25
    Nhiệt độ hoạt động120 độ C, 220 độ C tùy model
    Kiểu kết nốimặt bích
    Tiêu chuẩn kết nốiJIS, BS, DIN, ANSI
    Kiểu điều khiểntay quay, động cơ điện, khí nén
    Xuất xứHàn Quốc, Đài Loan, Malaysia
    Giấy tờ chứng nhậnCo cq, đầy đủ catalogue

    Catalogue van cửa mặt bích

    Bản vẽ kỹ thuật van cổng mặt bích Wonil Hàn Quốc

    Cấu tạo chi tiết van cổng mặt bích

    Van cổng mặt bích rất dễ nhận diện bởi thiết kế mặt bích ở hai bên thân, cụ thể về cấu tạo gồm các bộ phận chính như sau:

    Cấu tạo chi tiết van cổng mặt bích

    Cấu tạo chi tiết van cổng mặt bích

    • Thân van: được đúc nguyên khối bằng gang, inox hoặc thép, nhiệm vụ bảo vệ các bộ phận bên trong và chịu áp lực từ lưu chất.
    • Trục van: chất liệu inox bền bỉ, được dùng để kết nối và truyền chuyển động từ bộ điều khiển xuống đĩa van.
    • Đĩa van: có dạng hình nêm hoặc dạng cửa, chất liệu inox chống mài mòn tốt. Chức năng trực tiếp tiếp xúc và đóng, mở dòng chảy.
    • Gioăng làm kín: chất liệu cao su EPDM, PTFE, NBR… được lắp đặt tại vị trí lắp bích hoặc bọc đĩa van để làm kín, ngăn rò rỉ lưu chất.
    • Bộ điều khiển: sử dụng tay quay, động cơ điện, bộ điều khiển khí nén tùy model, nhu cầu hệ thống.
    • Mặt bích kết nối: là bộ phận được đúc liền với thân van và được bố trí các lỗ bulong theo tiêu chuẩn JIS, BS, DIN hoặc ANSI để kết nối với đường ống.

    Van cổng mặt bích hoạt động như thế nào?

    Van cửa mặt bích hoạt động theo cơ chế nâng hạ của đĩa van để mở đóng dòng lưu chất trong đường ống, về cơ bản tương tự các dòng van cổng khác. Cụ thể:

    • Khi xoay tay quay hoặc cấp nguồn điện, khí nén phù hợp vào bộ điều khiển. Lúc này trục van sẽ nhận tác động từ phần điều khiển và chuyển động tịnh tiến đi lên, nâng đĩa van lên, tạo trạng thái mở cho lưu chất đi qua.
    • Khi đóng van, xoay tay quay chiều ngược lại hoặc cấp điện, khí nén, trục van sẽ đưa đĩa van hạ xuống, tạo trạng thái đóng và ngăn không cho lưu chất đi qua.

    Ưu điểm nổi bật của van cổng nối bích

    • Kết nối chắc chắn, hai mặt bích được liên kết với đường ống bằng các bulong, đai ốc, tạo độ ổn định cao.
    • Khả năng chịu áp tốt, phù hợp với hệ thống có kích thước đường ống trung bình và lớn, yêu cầu chịu áp cao.
    • Khi van ở trạng thái mở hoàn toàn, đĩa van được nâng lên khỏi dòng chảy, tổn thất áp suất thấp.
    • Cho phép tháo lắp van dễ dàng, thuận tiện cho việc bảo trì, bảo dưỡng hoặc thay thế khi cần thiết.
    • Đa dạng vật liệu chế tạo gang, inox 304, inox 316, thép, tương thích với nhiều loại lưu chất và điều kiện làm việc khác nhau.
    • Sử dụng nhiều tiêu chuẩn kết nối phổ biến như JIS, BS, DIN, ANSI, đáp ứng tốt nhiều hệ thống đường ống.
    • Mặc dù chi phí đầu tư, kích thước lớn hơn van cổng nối ren và trọng lượng năng hơn nhưng vẫn được ưu tiên lựa chọn ứng dụng trong các hệ thống có quy mô lớn, áp lực cao.

    Các loại van cổng mặt bích phổ biến

    Dưới đây là các mẫu van cổng BB được sử dụng phổ biến trong hầu hết các hệ thống, dự án:

    Van cổng mặt bích ty chìm

    Van cổng mặt bích ty chìm được thiết kế ty van nằm chìm bên trong thân, kết nối lắp bích ổn định, an toàn. So với dạng ty nổi tiết kiệm không gian lắp đặt, phù hợp với vị trí có diện tích nhỏ hẹp như dưới hầm, hố van… Tuy nhiên, khi van vận hành khó quan sát trạng thái đóng mở hơn.

    Van cổng mặt bích ty chìm

    Van cổng mặt bích ty chìm

    Van cổng mặt bích ty nổi

    Mẫu van này có ty van khi vận hành sẽ nhô ra bên ngoài, cho phép người dùng dễ dàng quan sát trạng thái hoạt động đóng mở. Cụ thể, khi van cổng ty nổi mặt bích mở ty van nhô lên, khi van đóng ty van hạ xuống. Vị trí lắp đặt ưu tiên không gian rộng, cần theo dõi tình trạng hoạt động của van.

    Van cổng mặt bích ty nổi

    Van cổng mặt bích ty nổi

    Van cổng gang mặt bích

    Là loại van cổng được chế tạo bằng vật liệu gang, bên ngoài sơn Epoxy chống ăn mòn. Van sử dụng kết nối mặt bích chắc chắn, nhiều kích cỡ từ nhỏ đến lớn và giá thành hợp lý, thấp hơn inox, thép. Theo đó, được dùng nhiều trong các hệ thống thông thường như cấp thoát nước, xử lý nước thải, PCCC, HVAC…

    Van cổng gang mặt bích 

    Van cổng gang mặt bích

    Van cổng inox mặt bích

    Là mẫu sản phẩm được làm bằng inox 304, inox 316 có khả năng chống oxy hóa tốt, phù hợp với môi trường yêu cầu cao về vật liệu. Hai bên thân van đúc hai mặt bích giúp kết nối ổn định, chịu áp lực cao. Hệ thống ứng dụng rộng rãi: thực phẩm, hóa chất, nước thải, hơi nóng, dầu khí…

    Van cổng inox mặt bích

    Van cổng inox mặt bích

    Van cổng thép mặt bích

    Van cổng thép mặt bích là dòng van chuyên dùng trong các hệ thống có điều kiện vận hành khắc nghiệt; nhiệt độ cao, áp lực lớn, ăn mòn mạnh. Thân van được đúc bằng thép carbon, thép hợp kim… bền bỉ, chống ăn mòn cực tốt. Hệ thống ứng dụng chủ yếu yêu cầu cao về kỹ thuật như hơi nóng, dầu khí, công nghiệp nặng…

    Van cổng thép mặt bích

    Van cổng thép mặt bích

    Các thương hiệu van cổng mặt bích chất lượng

    Trên thị trường, hiện có rất nhiều thương hiệu sản xuất van cổng nối bích với chất lượng, giá thành khác nhau. Dưới đây là một số thương hiệu điển hình:

    • Van cổng mặt bích Wonil
    Van cổng mặt bích Wonil

    Thông số kỹ thuật

    • Kích thước: DN80 – DN500
    • Chất liệu gioăng:  EPDM
    • Kiểu điều khiển: tay quay, điện, khí nén
    • Kết nối: mặt bích tiêu chuẩn JIS10K
    • Áp lực làm việc: PN16
    • Áp test: 21kg/cm2
    • Xuất xứ: Wonil – Hàn Quốc
    • Van cổng mặt bích FAF
    Van cổng mặt bích FAF

    Thông số kỹ thuật

    • Kích thước: DN50 – DN1500
    • Chất liệu gioăng: NBR, EPDM
    • Kết nối ống: Mặt bích
    • Tiêu chuẩn ống: EN 1092-2 / ISO 7005-2
    • Áp lực làm việc: PN16, PN25, PN40
    • Điều khiển: tay quay, điện, khí nén
    • Nhiệt độ làm việc: max 130°C
    • Van cổng mặt bích ShinYi
    Van cổng mặt bích ShinYi

    Thông số kỹ thuật

    • Kích thước: DN50 – DN1200
    • Chất liệu: gang, inox
    • Gioăng làm kín: EPDM
    • Kết nối: lắp bích
    • Tiêu chuẩn kết nối: BS 4504, DIN, JIS, ASME
    • Nhiệt độ làm việc: – 10°C ~ 80°C
    • Áp lực làm việc: PN10, PN16, PN25
    • Xuất xứ: ShinYi – Đài Loan

    Một số tiêu chuẩn kết nối mặt bích thông dụng

    Hiện nay, van cổng mặt bích được sản xuất theo nhiều tiêu chuẩn khác nhau để đảm bảo đáp ứng tốt mọi hệ thống đường ống. Dưới đây là các tiêu chuẩn phổ biến:

    • JIS 10K: Là tiêu chuẩn mặt bích của Nhật Bản, thường thấy ở mẫu van cổng mặt bích Wonil Hàn Quốc. Tiêu chuẩn này phù hợp với hệ thống có áp suất làm việc ở mức trung bình, điển hình như cấp thoát nước, PCCC, HVAC…
    • BS PN10/PN16: Là tiêu chuẩn mặt bích của Anh, PN10 và PN16 là áp suất danh nghĩa của mặt bích. Hệ thống ứng dụng có áp suất làm việc trong giới hạn PN16. Ví dụ hệ thống nước, công nghiệp…
    • DIN PN10/PN16: DIN PN10/PN16 là tiêu chuẩn của Đức được dùng phổ biến trong hệ thống công nghiệp, áp lực PN10, PN16.
    • ANSI Class 150: Là tiêu chuẩn mặt bích của Mỹ được ứng dụng nhiều trong hệ thống công nghiệp như dầu, hơi, khí…

    Ứng dụng van cổng mặt bích trong thực tế

    Ứng dụng thực tế van cổng mặt bích trong các hệ thống

    Ứng dụng thực tế van cổng mặt bích trong các hệ thống

    Nhờ kích cỡ lớn, kết nối chắc chắn, phù hợp với các kích thước từ trung bình đến lớn, van cửa mặt bích đã và đang được ưu tiên sử dụng trong nhiều hệ thống. Cụ thể như sau:

    • Trong hệ thống cấp thoát nước được lắp trên đường ống cấp nước sạch cho khu dân cư, trạm bơm, nhà máy…
    • Được sử dụng tại các nhà máy xử lý nước, bể chứa trong hệ thống xử lý nước, xử lý nước thải.
    • Trong hệ thống PCCC được ứng dụng trên các tuyến đường ống chính để đóng mở nguồn nước cấp.
    • Trong hệ thống HVAC, đường nước lạnh, nước giải nhiệt trong các tòa nhà, chung cư, nhà máy.
    • Trong hệ thống hơi có nhiệt độ cao như tại các lò hơi, nồi hơi.
    • Trong hệ thống dầu khí, hóa chất ăn mòn, các ngành công nghiệp nặng.

    Báo giá van cổng mặt bích mới nhất 2026

    Như chúng ta đã biết, giá van cổng mặt bích thường không cố định mà phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố như kích cỡ, vật liệu, tiêu chuẩn mặt bích, hãng sản xuất, số lượng đặt hàng…Bên cạnh đó, sự biến động tỷ giá, chi phí nhập khẩu, thời điểm mua hàng cũng có thể ảnh hưởng đến mức giá thực tế.

    Tại Tuấn Hưng Phát, chúng tôi nhập khẩu trực tiếp và cung cấp nhiều dòng van cổng nối bích với đa dạng kích cỡ, thương hiệu xuất xứ. Về giá thành, Tuấn Hưng Phát hướng đến mức giá cạnh tranh, phù hợp với từng phân khúc khách hàng và quy mô dự án.

    Dưới đây là bảng giá van cổng mặt bích Wonil năm 2026 để quý khách tham khảo:

    Kích thướcĐơn giá
    Van cổng mặt bích Wonil DN803.360.000
    DN1004.762.000
    DN1505.556.000
    DN2009.912.000
    DN25011.112.000
    DN30017.160.000
    DN35021.564.000
    DN40042.000.000
    DN45060.792.000
    DN60061.488.000

    Lưu ý: Bảng giá trên đây chỉ mang tính chất tham khảo và có thể thay đổi theo từng thời điểm.

    Nếu quý khách có nhu cầu mua van cổng mặt bích chính hãng, vui lòng liên hệ trực tiếp với Tuấn Hưng Phát để được tư vấn, nhận báo giá van cổng mặt bích chính xác

    1 đánh giá cho Van cổng mặt bích
    1. ledang

      Thiết kế chắc chắn, an toàn.

    Hãy là người đầu tiên nhận xét “Van cổng mặt bích”

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Chat Zalo
    Chat facebook